அமலானது மீன்பிடி தடை காலம்! தத்தளிக்கும் மீனவ குடும்பங்கள்!!


விழுப்புரம் மாவட்டத்தில் மீன்பிடி தடைக்காலம் அமலானதால் மூவாயிரத்துக்கும் மேற்பட்ட மீனவர்கள் கடலுக்கு செல்லவில்லை.

தமிழகத்தில் இன்று தொடங்கி வரும் ஜூன் மாதம் 14ஆம் தேதி வரை சுமார் 60 நாட்களுக்கு மீன் பிடிப்பதற்கான தடைக்காலம் அமல்படுத்தப்பட்டுள்ளது. ஆகையால் விசைப்படகுகள் பயன்படுத்தியோ அல்லது இழுவைப் படகுகள் பயன்படுத்திய மீனவர்கள் மீன்பிடிக்க கடலுக்கு செல்ல கூடாது என அரசு தடை விதித்துள்ளது.

அதன்படி, விழுப்புரம் மாவட்டம் மரக்காணம் கடற்கரையை ஒட்டியுள்ள கூனிமேடுக்குப்பம், கைப்பாணிக்குப்பம், அனுமந்தைக்குப்பம், கோட்டக்குப்பம், எக்கியார்குப்பம், பெரிய முதலியார்சாவடி, பொம்மையார்பாளையம், நாரவாக்கம் உள்ளிட்ட 18 மீனவக் கிராமங்களில் வசித்து வரும் சுமார் 3 ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட மீனவர்கள் மீன் பிடிக்க கடலுக்குள் செல்லவில்லை.

அதனால் தங்களது படகுகளை மீனவர்கள் கரையோரத்தில் நிறுத்தி வைத்துள்ளனர். அதுமட்டுமின்றி தற்போது பெட்ரோல் டீசல் உள்ளிட்ட விலைவாசிகள் உயர்ந்துள்ளது. அதனை மீனவர்கள் மேற்கோள்காட்டி தமிழக அரசிடம் மீன்பிடி தடை காலத்தில் வழங்கப்படும் உதவி தொகையை உயர்த்தி வழங்க வேண்டும் என்று கேட்டுள்ளனர்.

மேலும் அவர்களது படகுகளை நிறுத்தி வைப்பதற்கு வசதியாக மரக்காணத்தில் துறைமுகம் அமைக்க வேண்டும் என்றும் விழுப்புரம் மாவட்ட மீனவர்கள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

செய்திகள் குறித்த கருத்துக்களைப் பதிவு செய்யும்போது, எவருடைய மனதையும் புண்படுத்தாத வகையில், நாகரிகமான முறையில் உங்கள் கருத்துகள் இருக்க வேண்டும் என்று எதிர்பார்க்கிறோம். மேலும் தெரிவிக்கும் கருத்துக்கள், உரிய முறையில் தணிக்கை செய்யப்பட்டே வெளியி‌டப்படுகின்றன.இருப்பினும் இந்த பகுதியில் வெளியாகும் கருத்துக்கள் எவருடைய மனதையாவது புண்படுத்துவதாக கருதினால், அவர்கள் தங்கள் கருத்தாக அதைப் பதிவு செய்தால், அதைப் பரிசீலித்து, அந்த குறிப்பிட்ட கருத்தை தேவைப்பட்டால் திருத்தி வெளியிட உரிய முயற்சி மேற்கொள்ளப்படும். எனினும் இந்த பகுதியில் வெளியாகும் கருத்துக்கள், அவர்களுடைய கருத்துக்களே; அதற்கு இந்த இணையத்தளம் எந்த வகையிலும் பொறுப்பேற்க இயலாது.

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s