கோட்டக்குப்பம் வரலாறு சொல்லும் பழைய புகைப்படம்


 

நூற்று ஐம்பது ஆண்டுகால வரலாற்றின் நேரடி சாட்சியாக இருந்து கொண்டிருக்கும் இந்த படங்கள் மூலம் கோட்டகுப்பத்தின் கடந்த கால வரலாற்றை திரும்பிப் பார்க்கவே இந்தப் பயணம்.

பழைய புகைப்படங்கள், அபூர்வமான நிகழ்ச்சிகளின் புகைப்படங்கள், என எல்லாமே ஒரு வகையில் பொக்கிஷம்தான். கடந்த காலத்தின் அரசியல், வரலாறு, போன்றவற்றை உண்மையின் சான்றாக படம் பிடித்து நம் கண் முன்னே நிறுத்துகிறது இந்த பயணம்.

கோட்டக்குப்பம் பழைய பள்ளிவாசல் குளம் இருந்த நிலையும், இப்போது இருக்கும் நிலையும் அறியும்போது வடுக்களை கிளறி, புதிய வலியை கொடுக்கிறது.

இதில் இருக்கும் பழைய மதரசா மாணவிகள் புகைப்படங்களை பார்க்கும் போது நமது மூளை அந்த இளமைக் காலத்திற்கு நம்மை அழைத்துச் செல்கிறது. இளமையில் நாம் மக்கள் இப்படி இருந்தார்கள் . இன்றைக்கு எப்படி முகம், உடல் மாறிவிட்டது என்பதை ஒப்பிட்டுப் பார்க்க முடிகிறது .

நமது தாத்தா, முன்னோர்களின் புகைப்படங்கள் மூலம் அவர்கள் எப்படி இருந்தார்கள், எப்படி வாழ்ந்தார்கள் என்பதையும்  தெளிவாக தெரிந்துகொள்ள முடிகிறது.

 

நமதூர் மக்களின் வாழ்க்கையோடு ஒன்றி வாழ்த்த தலைவர்களை இந்த புகைப்படம் நம் கண்முன் கொண்டுவந்து காட்டுகிறது…

 

வரலாற்று பயணம் இன்னும் நிறைய பழைய புகைப்படங்களின் மூலம் தொடரும் …..

செய்திகள் குறித்த கருத்துக்களைப் பதிவு செய்யும்போது, எவருடைய மனதையும் புண்படுத்தாத வகையில், நாகரிகமான முறையில் உங்கள் கருத்துகள் இருக்க வேண்டும் என்று எதிர்பார்க்கிறோம். மேலும் தெரிவிக்கும் கருத்துக்கள், உரிய முறையில் தணிக்கை செய்யப்பட்டே வெளியி‌டப்படுகின்றன.இருப்பினும் இந்த பகுதியில் வெளியாகும் கருத்துக்கள் எவருடைய மனதையாவது புண்படுத்துவதாக கருதினால், அவர்கள் தங்கள் கருத்தாக அதைப் பதிவு செய்தால், அதைப் பரிசீலித்து, அந்த குறிப்பிட்ட கருத்தை தேவைப்பட்டால் திருத்தி வெளியிட உரிய முயற்சி மேற்கொள்ளப்படும். எனினும் இந்த பகுதியில் வெளியாகும் கருத்துக்கள், அவர்களுடைய கருத்துக்களே; அதற்கு இந்த இணையத்தளம் எந்த வகையிலும் பொறுப்பேற்க இயலாது.

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s